Ga Jerin Gwamnonin Jihohin kasar Najeriya bisa zaben 2019 | Naija News Hausa
Haɗa tare da mu

Labaran Siyasa

Ga Jerin Gwamnonin Jihohin kasar Najeriya bisa zaben 2019

Published

Bisa zaben da aka gudanar a kasar Najeriya makonnai da suka gabata a jagorancin Hukumar gudanar da zaben kasar (INEC) a shekarar 2019, Naija News Hausa ta tsarafa da jerin sunayan Gwamnoni da suka lashe zaben a dukan Jihohin kasar.

Ko da shike zaben ya kasu biyu ne, kamar yadda hukumar ta gudanar da hidimar zaben. An fara zaben Gwamnoni ne a ranar 9 ga watan Maris 2019, aka kuma kamala shafi na biyu a ranar 23 ga watan Maris 2019, bisa matsalar da aka samu wajen zaben da aka yi a baya.

Duk da hakan, Naija News Hausa ta gane da cewa har wa yau ba a karshe zaben Jihar Rivers ba, sai har ranar 2 ga watan Afrilu 2019, kamar yadda aka sanar.

Ga Jerin Sunayan a nan;

SUNAN GWAMNA                               JAM’IYYA                       JIHA

1. Ifeanyi Ugwuanyi                  –             PDP                                 Enugu State.

2. David Umahi                         –             PDP                                 Ebonyi State

3. Inuwa Yahaya                        –             APC                                 Gombe State

4. Okezie Ikpeazu                     –              PDP                                 Abia State

5. Abubakar Bello                    –              APC                                  Niger State

6. Seyi Makinde                        –              PDP                                 Oyo State

7. Emmanuel Udom                –               PDP                                  Akwa Ibom State

8. Prof. Ben Ayade                 –                PDP                                   Cross River

9. MaiMala Buni                      –              APC                                   Yobe State

10. Babajide Sanwo-Olu         –               APC                                  Lagos State

11. Dapo Abiodun                 –               APC                                   Ogun

12. Ifeanyi Okowa                  –               PDP                                   Delta

13. Babagana Zulum              –              APC                                    Borno

14. Mallam Nasir El-Rufai       –              APC                                    Kaduna)

15. Hon. Emeka Ihedioha       –              PDP                                    Imo

16. Mohammed Badaru         –              APC                                    Jigawa

17. Aminu Masari                   –             APC                                    Katsina

18. Atiku Bagudu                   –              APC                                   Kebbi

19. Abdulrahman Abdulrazaq –            APC                                    Kwara

20. Abdullahi Sule                  –             APC                                    Nasarawa

21. Muktar Idris                     –              APC                                    Zamfara

22. Darius Ishaku                   –              PDP                                    Taraba

23. Samuel Ortom                –               PDP                                    Benue

24. Abdullahi Umar Ganduje                APC                                    Kano

25. Aminu Tambuwal           –               PDP                                     Sokoto

26. Simon Lalong                 –               APC                                     Plateau

BA A GUDANAR DA ZABEN GWAMNONI BA A JIHOHIN DA KE A KASA

      JIHA                    JAM’IYYAR DA KE SHUGABANCI                 SUNAN GWAMNA

27. Ekiti                      APC                                                              –   John Fayemi

28. Bayelsa                 PDP                                                             –   Seriake Dickson

39. Kogi                     APC                                                              –   Yahaya Bello

30. Osun  – Anan kan karar game da Gwamna Gboyega Oyetola da Ademola Adeleke daga Jam’iyyar PDP

31: Ondo                   APC                                                               – Rotimi Akeredolu

32. Edo                      APC                                                               – Godwin Obaseki

33. Adamawa      – Ba a gabatar da da sakamakon zaben ba tukuna

34. Rivers            – Ba a gabatar da da sakamakon zaben ba tukuna

35. Bauchi                 PDP                                         –                      Sen. Bala Mohammed

 
Kuna iya raba Naija News ta hanyar amfani da maɓallin raba mu. Aika duk labarai da sake bugawa zuwa newsroom@naijanews.com.